చింతారెడ్డిపాళెంలోని పునీత చిన్న తెరేసమ్మ పరిశుద్ధ ఆలయంలో గుడ్ ఫ్రైడే సెల‌బ్రేష‌న్స్!!

1 min read

Times of Nellore –✒కోట సునీల్ కుమార్✒చింతారెడ్డిపాళెంలోని పునీత చిన్న తెరేసమ్మగారి పరిశుద్ధ ఆలయంలో గుడ్ ఫ్ర‌డే సెల‌బ్రేష‌న్స్ జ‌రిగాయి. ఈసంద‌ర్భంగా పాస్ట‌ర్లు చర్చిలో ప్ర‌త్యేక ప్రార్ధ‌న‌లు చేశారు. క్రీస్తు సందేశాల‌ను ప్ర‌వ‌చించారు.గుడ్ ఫ్రైడే క్రీస్తును శిలువ వెయ్యటం, కల్వరి వద్ద అతని మరణం యొక్క జ్ఞాపకాలను గుర్తుచేసుకొనే క్రైస్తవమత విశ్వాసకులకి ప్రాథమికంగా ఒక సెలవు దినం. ఈ సెలవు దినం పవిత్ర వారం సమయంలో పవిత్రమైన మూడు రోజులలో భాగంగా ఈస్టర్ ఆదివారానికి ముందు వచ్చే శుక్రవారం రోజున ఆచరించబడుతుంది, తరచుగా పాసోవర్ పై యూదుల అభిప్రాయంతో సరిపోలుతుంది. దీనిని హోలీ ఫ్రైడే, బ్లాక్ ఫ్రైడే లేదా గ్రేట్ ఫ్రైడే అని కూడా పిలువబడుతుందని తెలిపారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *